CHINE

  • Cire Hydrogen Sulfide da Mercaptan

Aikace-aikace

Cire Hydrogen Sulfide da Mercaptan

Petrochemicals3

Baya ga hydrogen sulfide, iskar gas mai fashewa yawanci tana ƙunshe da wani adadi na sulfur. Makullin rage abun ciki na sulfur shine ingantaccen kawar da barasa sulfur da hydrogen sulfide daga danyen gas. Ana iya amfani da sieve na ƙwayoyin cuta don haɗa wasu mahadi masu ɗauke da sulfur. Ka'idar adsorption ta ƙunshi abubuwa biyu:

1- zabin siffa da tallatawa. Akwai tashoshi iri ɗaya da yawa a cikin tsarin sieve na ƙwayoyin cuta, wanda ba wai kawai yana samar da babban yanki na ciki ba, har ma yana iyakance adadin ƙwayoyin ƙwayoyin cuta tare da shigarwa mai girma.

2- polar adsorption, saboda halaye na ion lattice, da kwayoyin sieve surface ne high polarity, don haka yana da babban adsorption iya aiki ga unsaturated kwayoyin, iyakacin duniya kwayoyin da sauƙi polarized kwayoyin. Ana amfani da sieve na ƙwayoyin cuta galibi don cire thiol daga iskar gas. Saboda raunin polarity na COS, kama da tsarin kwayoyin halitta na CO2, akwai gasa tsakanin adsorption a kan sieve kwayoyin a gaban CO2. Don sauƙaƙe tsari da rage saka hannun jari na kayan aiki, yawanci ana amfani da sulfate na sieve na ƙwayoyin cuta tare da bushewar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta.

Matsakaicin juzu'i na JZ-ZMS3, JZ-ZMS4, JZ-ZMS5 da JZ-ZMS9 kwayoyin sieve sune 0.3nm, 0.4nm, 0.5nm da 0.9nm. An gano cewa JZ-ZMS3 molecular sieve da wuya ya sha thiol, JZ-ZMS4 simintin kwayoyin halitta yana ɗaukar ƙananan iyawa kuma JZ-ZMS9 simintin kwayoyin halitta yana ɗaukar thiol da ƙarfi. Sakamakon ya nuna cewa ƙarfin haɓakawa da kaddarorin haɓaka suna ƙaruwa yayin da buɗewar ke ƙaruwa.


Aiko mana da sakon ku: